ขอตามฝันให้ครบตัวที่สาม 1ใน3 ในใจที่ปราถนามาเป็นสมบัติวัตถุสมใจตัวกูของกู เป็นคันสุดท้ายเถอะว่ะเอเมน

ผมจะถอยเจ้านี้ครับ เจ้าฝรั่งเมกันพื้นฐานนิยมของยุโรป เจ้ารถมาตรฐานพร้อมไม่ว่าทำแท็กซี่ หรือ รถตำรวจ ก็ผมนี่แหละ เหมาเปิดบิลสั่งกันแบบอัลติสก็ไม่ปานสั่งจัดซื้อจัดจ้างมารับมอบที30 คันปกติขั้นต่ำเหมาเริ่มกัน 12 คันนะขายรุ่น 4ประตูนี้ตัดสต๊อกจำหน่ายออกไปก็มาประมูลไปสภาพดีๆ ไมล์น้อยวิ่งแต่ประจำตำแหน่งเข้าศูนย์ตรวจสุขภาพประจำปีสวัสดิการดีไม่เคยถึงป่วยผ่าตัดรออวัยวะแบบพวกรถบ้านแบบ 5 ประตูกันหรอกครับ focus แบบ 5 ประตูมันต่างกันกับผมที่เป็น4 ประตูครับ พวกแบบญาติแต่มันรุ่นแตกตัวถังแบบสมัยนิยมแข่งกะพวกญี่ปุ่น Yaris เอย ไม่ก็ล่อกับพวก Jazz ก็ไม่ขิงแก่ข่มพวกเจ้าถิ่นยากูซ่า5ประตู Wagon Hatchbacks แบบไอ้หัวโจกลูกเจ้าพ่อโตต้าเร็วแบบสไตล์ปรับตัวเก่งดี๊ดีในตลาดคนรถแบรนด์เอเชียด้วยกันรู้ใจแน่นอน ละเราฝรั่งไม่แฟชั่นจะไปทันเหรอเหนื่อยแข่งปล่าวประโยชน์ ก็เลิกส่งร่วมแข่งขันในบางรุ่นนำหนกักแบะในบางกีฬาที่เคยลงแข่งแต่ปัจจุบันขาดคนดูแลไม่ทั้งหมดหรอกครับ ทุกคนต้องแบ่งให้ชิวตอนนี้เลย ให้บาลานซ์ทุกอย่างให้ได้แล้วจะค่อยๆสมดุลย์กันได้เองแบบของใครก็ของมัน ไม่ต้องมาคอยดูคอยตามมีแต่พาลจากเคยพ่อยิ่งใหญ่เมกันท่านด้วยซ้ำ แต่ปัจจุบัน focus กลายมาล้าหลังมากไม่น้าใช้งานจนราคาถูกเหมือนแจกฟรีๆไปเลยราคาเหลือแค่นี้ เป็นผู้ตามได้กินฝุ่นพวกมันกันทันหรอกสาย 5 ประตูยกโหลกันทีเวลาส่งมอบประจำหน่วยต่างๆทั่วประเทศเหมือนกัน แบบตัวถังเก๋งซีดาน 4 ประตู สั่งกันทีแบบแท็กซี่ไทยมากันทียกโหลเปิดบิลกับรัฐกับกระทรวง ทบวง กรมต่างๆ ทั้งเมกาใครก็ซ่อมให้ได้ทุกที่ แบบเอเชียยุ่นเกาหลีจีนไทย ก็ต้อง Toyota Collola Original Sedan หรือ ชื่อเล่น Toyota Altis น้องชายชื่อ Limo หน้าหมูคล้ายคลึงกันแหละ ส่วนเราอ่ะของฝั่งฝรั่งครึ่งโลกที่เหลือ เรานี่แหละนั่งครองเหมือนอัลติสแหละ แบ่งคนละครึ่งโลกก็พอใจละเจ้าตลาดอย่างนี้ แน่นอนว่าเราก็ถือว่า ถึกสมบุกสมบันไม่จุกจิกเรื่องมากเข้าถึงง่ายที่สุดแล้วเริ่มต้นที่เราฝรั่งเมกันแบคแพ็คลุยได้หมดหิมะ หรือ ไฟป่า ก็ผ่านให้ปลอดภัยไว้ใจเราได้ นี่แหละคือสตอรี่บอร์ด อัตชีวประวัติสายฝอ แบบติดดินที่ชื่อว่า นาย mr.Ford Focus วัยไม่รุ่นมีวุฒิภาวะพอไม่งี่เง่าไร้เหตุผล เอาแต่ใจแบบเด็กวัยรุ่นหน้าใหม่ๆ แรงๆ อย่าง MG BYD GWM ทึ่เขาว่า BMW มีเงาสะท้อนขายกันคึกคักในไทยกันละ จะเห็นพวกเราเบียดฝรั่งแบบ Ford Mercedes Benz หรือปู่ Audi ได้รบกวนหัวใจบ้างอย่าเคืองกันนะ เกรดแท้งานพอกันได้อายุ 20 ปี 2.0 GHIA/T • 4E/xts (Limousine Space/ SEDANS) 
เครื่องสันดาป 2.0 รุ่นท้อป เครื่องยนต์สันดาป เบนซิน ไม่เคยมีการยกฝาครอบตัวเครื่องยนต์และวาวล์ส่งการจ่ายระบบเชื้อเพลิง/ไม่มีดัดแปลงเพิ่มเคยใส่ระบบแก๊สGHIA/T ตัวถังแบบ 4ประตู/ทรงภูมิฐานในความบอกความมารตรฐานเป็นเก๋งซีดาน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่