
เมื่อวันเสาร์ ที่ 27 พ.ค. ไปงาน THAIFEX ปีนี้ไปแบบรีบไป รีบกลับ มีงานคอนเสิร์ตถ้าไม่รีบกลับ งานจะเข้าคือรถติดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เจอร้านปลาทูน่ากระป๋องเคยซื้อไปเมื่อปีที่แล้ว ปีนี้ไม่คิดว่าจะเจออีก รออะไร รีบหยิบสิ แต่เมื่อปีที่แล้วได้ไปในราคา 15 กระป๋อง 100 บาท
ปีนี้ราคาของแพงไง เป็น 10 กระป๋อง 100 บาท แกล้งๆถามปีที่แล้วได้ไป 15 กระป๋อง ทางร้านใจดี บอกเอาไปเท่าเดิม 15 กระป๋อง
และยังแถม สินค้าตัวใหม่แบบเผ็ด ให้อีก 2 กระป๋อง ซึ่งกระป๋องใหญ่กว่าด้วย เลยได้มา 17 กระป๋อง 100 บาท
จัดมา 3 ชุด เอามาแจกคนที่ทำงาน และน้องแมวจริงๆนะ ไม่ใช่คนชื่อแมว 555 ที่ชอบมาแวะเวียน

ที่วงๆไว้นั่นแหละ ยังไม่ได้ลองเปิดกิน รสชาติเลยยังไม่รู้ ที่ซื้อมาแบบน้ำมันพืชคืออร่อย และก็นำมาทำอาหารได้หลายอย่าง
ในราคาประหยัด ที่เคยทำก็สลัดนี้บ่อยสุด ไม่ต้องคิดอะไรมาก ใส่ในโจ๊ก เป็นโจ๊กทูน่า ขนมจีนน้ำยาทูน่าใส่ตีนไก่ เมนูนี้ต้องวันหยุด
ถึงจะมีเวลาทำ แซนวิสที่ก็ทำบ่อย กินตอนเช้ารีบๆ ยัดใส่เป้ไปกินที่อื่นได้ มื้อดึกที่ต้องทำโอที บางที่ก็ใส่ในซุปกิมจิ


เทออกมาเยอะอยู่ ในชามสลัดคือ 1 กระป๋อง ปีหน้าถ้าเดินแล้วเจออีกก็จะซื้อต่อ เรียกได้ว่าคุ้มค่าที่จ่ายเลยแหละ บางคนเขาก็ไม่กล้าซื้อ
เพราะเห็นว่าไม่มีสลากติดที่กระป๋อง ถ้าเป็นคุณ คุณกล้าซื้อหรือเปล่า ตอนที่ตัวเองซื้อ บางคนที่เดินผ่าน เห็นซื้อเยอะ เขาก็ซื้อตาม
รสชาติดี กินกับผักสลัดไม่ได้เติมอะไรเพิ่ม น้ำสลัดก็ไม่ได้ใส่ คืออยากกินผักและโปรตีน
สรุปแล้ว 17 กระป๋องที่ได้มา 100 บาท ราคาต่อกระป๋องยังไม่ถึง 6 บาท วันหมดอายุอีกตั้ง ปีกว่า บางกระป๋องหมดปี 26
ทูน่ากระป๋องเกรดส่งออก ถ้าไม่มีสลากสินค้าติด แต่ราคาถูก 10 - 15 กระป๋อง ในราคา 100 คุณจะซื้อหรือไม่
เมื่อวันเสาร์ ที่ 27 พ.ค. ไปงาน THAIFEX ปีนี้ไปแบบรีบไป รีบกลับ มีงานคอนเสิร์ตถ้าไม่รีบกลับ งานจะเข้าคือรถติดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เจอร้านปลาทูน่ากระป๋องเคยซื้อไปเมื่อปีที่แล้ว ปีนี้ไม่คิดว่าจะเจออีก รออะไร รีบหยิบสิ แต่เมื่อปีที่แล้วได้ไปในราคา 15 กระป๋อง 100 บาท
ปีนี้ราคาของแพงไง เป็น 10 กระป๋อง 100 บาท แกล้งๆถามปีที่แล้วได้ไป 15 กระป๋อง ทางร้านใจดี บอกเอาไปเท่าเดิม 15 กระป๋อง
และยังแถม สินค้าตัวใหม่แบบเผ็ด ให้อีก 2 กระป๋อง ซึ่งกระป๋องใหญ่กว่าด้วย เลยได้มา 17 กระป๋อง 100 บาท
จัดมา 3 ชุด เอามาแจกคนที่ทำงาน และน้องแมวจริงๆนะ ไม่ใช่คนชื่อแมว 555 ที่ชอบมาแวะเวียน
ที่วงๆไว้นั่นแหละ ยังไม่ได้ลองเปิดกิน รสชาติเลยยังไม่รู้ ที่ซื้อมาแบบน้ำมันพืชคืออร่อย และก็นำมาทำอาหารได้หลายอย่าง
ในราคาประหยัด ที่เคยทำก็สลัดนี้บ่อยสุด ไม่ต้องคิดอะไรมาก ใส่ในโจ๊ก เป็นโจ๊กทูน่า ขนมจีนน้ำยาทูน่าใส่ตีนไก่ เมนูนี้ต้องวันหยุด
ถึงจะมีเวลาทำ แซนวิสที่ก็ทำบ่อย กินตอนเช้ารีบๆ ยัดใส่เป้ไปกินที่อื่นได้ มื้อดึกที่ต้องทำโอที บางที่ก็ใส่ในซุปกิมจิ
เทออกมาเยอะอยู่ ในชามสลัดคือ 1 กระป๋อง ปีหน้าถ้าเดินแล้วเจออีกก็จะซื้อต่อ เรียกได้ว่าคุ้มค่าที่จ่ายเลยแหละ บางคนเขาก็ไม่กล้าซื้อ
เพราะเห็นว่าไม่มีสลากติดที่กระป๋อง ถ้าเป็นคุณ คุณกล้าซื้อหรือเปล่า ตอนที่ตัวเองซื้อ บางคนที่เดินผ่าน เห็นซื้อเยอะ เขาก็ซื้อตาม
รสชาติดี กินกับผักสลัดไม่ได้เติมอะไรเพิ่ม น้ำสลัดก็ไม่ได้ใส่ คืออยากกินผักและโปรตีน
สรุปแล้ว 17 กระป๋องที่ได้มา 100 บาท ราคาต่อกระป๋องยังไม่ถึง 6 บาท วันหมดอายุอีกตั้ง ปีกว่า บางกระป๋องหมดปี 26