ลูก อายุ 1 เดือน 7 วัน หลับน้อย ตื่นทุกชั่วโมง

เด็กผิดปกติไหมคะ แก้อย่างไร ลูกนอนได้ประมาณ ครึ่ง - 1ชม. ก็ตื่น บางที 20 นาทีก็มี ทั้งๆที่ให้ดื่มนมจนอิ่ม ทุก 2 ชม. ครั้งละ 2 ออน  ก็ยังจะตื่นขึ้นมากินอีก แต่ก็พยายามถ่วงเวลาให้ครบ 2 ชม.ถึงให้นม เป็นทั้งกลางวันและกลางคืน ขอประสบการณ์หน่อยค่ะ (น้องไม่เอาเต้านะคะ ดื่มนมแม่ใส่ขวด และนมผสมเสริมค่ะ ) หลังดูด จับเรอและอุ้มย่อยทุกครั้ง บางทีคิดว่าตื่นเพราะปวดท้อง ทามหาหิงค์และให้เบบี้ดอลก็ไม่ได้ผล พอให้กินนมอิ่มถึงหลับต่อ แต่หลับนิดเดียวจนแม่คิดว่านมย่อยหมดยังเนี่ย ถ้ารอบไหนกินออนเดียวยิ่งแค่เคลิ้มๆค่ะ ตื่นร้องกินต่อเลย ลูกหนัก 3,330 กรัม กิน 2 ออน ปกติไหมคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่