คิดยังไงกับร้านอาหารที่เก็บ"ค่าใส่กล่อง"เพิ่มเมื่อเราต้องการนำอาหารที่เหลือกลับบ้าน?

วันนี้เราไปเจอมาที่ Sizzlers ค่าใส่กล่อง 20 บ. คิดว่าแปลกมาก อาหารก็ราคาแพงอยู่ ไปร้านดีๆดังๆก็ใส่ให้ฟรี ปล. เป็นส่วนของสเต็กที่สั่งมาทานไม่หมด ไม่ใช่ส่วนของสลัดบาร์
มาถามว่า เพื่อนๆเคยเจอที่ร้านไหนบ้าง แล้วโดน"ค่าใส่กล่อง" เท่าไหร่ และคิดยังไงกับที่โดนบ้าง?
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
คิดว่าคนบางส่วนเคยชินกับอะไร ๆ ก็ฟรีมากเกินไปจนเคยตัวค่ะ
ทุกอย่างมีค่าใช้จ่ายหมดแหละ ถ้ามีคนขอใส่กล่องกลับบ้านวันละพันคนหมื่นคน เขาต้องเสียค่ากล่องเท่าไหร่
เขาทำธุรกิจอะค่ะ ถ้าเขาทำองค์กรการกุศลแล้วคิดค่าจุกจิกเพิ่มนี่จะช่วยต่อว่าด้วย
แต่กับร้านที่มี service charge แล้วยังมาชาร์จค่ากล่องเพิ่มอีกก็รู้สึกว่า งกเกินไปนิดค่ะ
เรายังไม่เจอนะคะ เพราะไม่เคยกินเหลือ แต่ในอนาคตอาจจะเจอ ซึ่งเราก็ไม่ติดค่ะถ้าอยู่ในราคา 1-20 บาท
ความคิดเห็นที่ 4
เพราะร้านนี้เค้าไปกินสลัดบาร์ แล้วห่อสเต็กกลับบ้านกันไงครับ ทีนี้ค่าใช้จ่ายค่ากล่องมันเพิ่มขึ้น สำหรับผมถ้ารู้ตัวล่วงหน้าว่าจะไปกินร้านนี้ ผมเตรียมกล่อง/ถุงพลาสติกไปใส่กลับนะ ตัดปัญหาเรื่องนี้ไปเลย

Edit เพิ่มเติม: ปัจจุบันแทบไม่ได้กินร้านนี้แล้ว เพราะรู้สึกว่าอาหารคุณภาพต่ำลง และขายราคาสูงขึ้นมาก
ความคิดเห็นที่ 8
เอาไว้ลดปัญหาคนมากินแต่สลัดบาร์แล้วสั่งสเต๊กกลับบ้านไง เพราะแต่เดิมสลัดบาร์คือออเดิร์ฟ ไม่ได้ออกแบบให้สั่ง 1 เมนูได้อาหาร 2 มื้อ ซึ่ง 20 บาทก็ถือเป็นราคาที่สมเหตุสมผล ไม่ได้แพงจนคนที่วางแผนมาแบบนั้นจะรับไม่ได้ และไม่ได้ถูกจนร้านจะขาดทุนจากการที่มากินสลัดบาร์จนราบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่