อร่อยง่ายยามเช้า ด้วยโทสต์โยเกิร์ตโรยหน้าด้วยกล้วยและบลูเบอร์รี่

ใครชอบกินโทสต์ แนะนำเมนูนี้ ทำง่าย ได้ประโยชน์ อันนี้แอบไม่แน่ใจว่าเจ้าจิ๋วจากโยเกิร์ตจะรอดชีวิตมั้ยหนอ

มาลงมือทำกันดีกว่า
เลือกขนมปังชิ้นหนาหน่อย ตอนหาของหนักสี่เหลี่ยมมากดตรงกลางให้แบนเหลือขอบไว้ด้วยนะคะ
เตรียมไข่กับโยเกิร์ตตีให้เข้ากัน  ( ขนมปัง 1 แผ่น ไข่ 1 ฟองกับโยเกิร์ต 2 ชต. )

ขนมปังพร้อมแล้วเอาส่วนผสมที่เตรียมไว้เทลงไปเสมอขอบ เอากล้วยหอมหรือกล้วยน้ำว้าหั่นเป็นแว่นวางข้างบน และตกแต่งด้วยบลูเบอร์รี่ 
อบกับหม้อทอด หรือเตาอบได้หมด พี่ลักษณ์มีหม้ออบแบบ 200 องศา ใช้เวลาประมาณ 10-15 นาที  เป็นอันเสร็จค่ะ
ก่อนจะกินใครจะเพิ่มความหวานด้วยน้ำผึ้ง หรือไม่เพิ่มอันนี้ตามชอบเลยค่ะ

ใครอ่านยัง งงๆ ตามไปดูคลิปกันค่ะ ดูบนยูทูบ

ส่วนใครอยากทำอาหารง่าย ๆ กินเองพี่ลักษณ์มีหนังสือ บันทึกเป็นวันทำทีละเมนู
เปิดพรีออเดอร์อยู่ค่ะ
#ความสุขของคนวัยเกษียณ
#ทำสิ่งที่รักให้เกิดรายได้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่