กาแฟเย็นเดี๋ยวนี้แพงเกินไปรึเปล่าครับ?

กาแฟเย็นเดี๋ยวนี้แพงเกินไปรึเปล่าครับ?

ไม่นับรวมตาบั๊กที่ขายความพรีเมียม 100-200  แต่กาแฟร้านทั่วไปที่ขึ้นจาก 25-30 กลายเป็น 45-55 บาท.  ไม่นับรวมร้านในห้างแบรนด์ไม่ดังก็ขายแก้วละ 80 -100 บาท

หันมากาแฟกะป๋องยังขึ้นเลยจาก 10 บาทกลายเป็น 17 บาท.  ทั้งที่ต้นทุนสินค้าไม่น่าแพงขนาดนั้น หรือว่าแพงจาก ภาษี, ค่าเช่าที่, กำไรที่ต้องแบ่งร้านสสะดวกซื้อ...

แล้วเพื่อนๆเสียค่ากาแฟวันละเท่าไหร่กันครับ ยังจ่ายไหวอยู่ไหม?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่