ga z97 d3h สงสัยครับ คือตอนนั้นใช้ram 4gb 4 แถวบนบอร์ดนี้แล้วมันบูสต์ไม่ติด แต่ใส่ แค่2 แถวมันบูสต์ติดครับ

คือเมนบอร์ดมันบังคับให้ผมต้องใช้แรม 4 แถว เหมือนกันหรือเปล่าครับ เพราะว่าลองถอดเสียบใส่ แค่1 หรือ 2 แถว บูสต์ติด แต่พอใส่สามแถม คอมมันเปิดนะครับ แต่ไม่เข้าหน้าไบออส แต่พอถอดเหลือ 2 แถวจะใส่คู่ 12 13 14 23 24 34 ก็ติดนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่