ใครเคยมีประสบการณ์ ค้นพบอาหารที่ชอบ ผ่านการกินมันครั้งแรกบนเครื่องบิน บ้าง มาแชร์กัน

จากข่าว FA ไม่เก็บถาด ทำให้ผมเกิดคำถามนี้ขึ้นมา

ของผมจะมี

แซลมอนดิบ
ไม่เคยคิดจะกินมันมาก่อนเลยครับ จนครั้งนึงในเส้นทาง CMB-FRA (โคลอมโบ-แฟรงค์เฟิร์ต) ด้วย SriLankan Airlines
ในอาหารมีสลัดผลไม้ที่ใส่แซลม่อนดิบ นั่นเป็นการกินแซลม่อนครั้งแรกของผมเลยครับ ด้วยอายุ 15 ปี
แล้วก็ติดใจมาจนทุกวันนี้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่