เป็นตัวเต็ง candidate ในการ promote ตำแหน่ง แต่ผลประเมินเงินเดือนออกมาต่ำกว่าที่คิด แต่ตำแหน่งยังไม่ออก แบบนี้หมดสิทธิ์?

ทำงานที่บริษัทเอกชน แห่งหนึ่งค่ะ และมีการประเมินผล kpi เงินเดือน ในเดือนมกราคมที่ผ่านมา เราคือคนที่ทุกคนบอกว่าจะได้อันดับ 1 ในฝ่าย
แต่พอผลการประเมินออกมา กลับไม่ใช่แบบที่คิด เราได้อันดับ 5 จากทั้งหมด 60 คน ทั้งๆที่เราควรจะเป็นที่1 (อันนี้ไม่ได้คิดเองทุกคนพูดหมด)
แต่คนที่ทุกคนไม่คาดคิดว่าจะได้อันดับ1 คืออยู่ตำแหน่งเดียวกับเราคือได้%ในการขึ้นเงินเดือนดีกว่า

และการโปรโมทตำแหน่ง ผลยังไม่ออก แต่น่าจะส่งชื่ออะไรเสร็จไปหมดแล้ว ก่อนการประเมิน kpi ซะอีก เลยอยากทราบว่า แบบนี้เราหมดลุ้นในการโปรโมทแล้วใช่ไหมคะ คนที่ได้อันดับ1 มีสิทธิ์มากกว่า ?

ตำแหน่ง กับเงินเดือน ต้องมาควบคู่กันไหมคะ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่