หลอนไปเองตอนที่มีสมาธิจดจ่อมากๆนี่มีคำอธิบายทางวิทยาศาสตร์มั้ยคะ

ตอนเด็กๆ เรามีเหตุการณ์ฝังใจตอนเรียนพิเศษศิลปะค่ะ ตอนนั้นเราตั้งใจวาดรูปมากๆเราก็ได้ยินเสียงครูสอนพิเศษบอกว่าเก็บกระเป๋าเงินได้จะวางไว้ตรงนี้นะ  พอผ่านไปซักพักมีคนมาถามหากระเป๋าตัง เราก็บอกเค้าว่าครูเก็บได้วางไว้ตรงนั้น ปรากฏว่าไม่มี พอครูกับมาเค้าบอกว่าไม่ได้เก็บได้ ตอนนั้นเรากลายเป็นเด็กขี้โกหกไปโดยไม่ตั้งใจตกใจงงมาก แต่เราก็ยังแยกความจริงกับความหลอนไปเองไม่ออกมันก้ำกึ่งมาก และเป็นเรื่องคาใจมาตลอด จากนั้นเราก็ไม่อยากวาดรูปอีกเลย

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่