หอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร เขาถ่ายรูปกันหรือไปดูศิลปะกันครับ

คือผมไปหอศิลปกรุงเทพ เวลาดูงานศิลปะต้องใช้สมาธิดูหรือจดจ่อกับมันหรืออ่านคำอธิบายของงานศิลปะ เมื่อผมกำลังตั้งใจเพื่อดูงานศิลปะชินนั้นหรือภาพ ภาพนั้น จะคนเดินตัดหน้าบ้าง มีคนเดินมาถ่ายรูป คู่กับงานศิลปะที่ผมกำลังดูบ้าง ทำให้เกิดความหงุดหงิดแล้วไม่เข้าใจ ใครเป็นแบบผมบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่