โดนเพื่อนผู้ชายด่าจนร้องไห้

คือหนูเป็นหัวหน้าห้องค่ะ แล้วเพื่อนที่มีปัญหาคือพวกกลุ่มเด็กผู้ชายในห้อง เขาชอบเล่นกับกันเสียงดังไม่ฟังครู แล้ววันนี้มีสอบเราเลยบอกให้เงียบๆแล้วจัดห้องสอบได้แล้ว หนึ่งคนในกลุ่มก็พูดออกมาว่า"ครับแม่ม*ง/พ่อม*ง) ตอนได้ยินก็ตกใจค่ะ ไม่คิดว่าเพื่อนร่วมห้องจะไร้มารยาทขนาดนี้ แต่ในกลุ่มเขาก็มีอีกคนที่บอกว่าเราโตๆกันแล้วอย่าด่าเล่นพ่อเล่นแม่กัน แต่เขาก็ดูไม่ได้สนใจค่ะ ที่เหลือก็ดูไม่ใส่ใจอะไรมาก ตอนนั้นอยากร้องไห้มากๆ มันเหนื่อยต้องสอบต้องดูงาน ดูเพื่อน เรารู้ว่าเราไม่ได้ดีอะไรมากมายแต่พอโดนด่าแบบนี้ก็จุกอยู่เหมือนกันค่ะ เคยคิดว่าเราไหวเราไม่เป็นไรต่อพอเจอแบบวันนี้เราต้องรอเวลากลับบ้านแล้วมานั่งร้องไห้คนเดียว เพื่อนเราก็คงไม่ได้ยินที่เราโดนด่าเพราะไม่มีใครพูดถึงเรื่องนี้เลย แต่ตอนนี้มันฝังใจหนูมากๆเลยค่ะ ไม่อยากแจ้งข่าวสารหน้าห้องแล้ว ไม่อยากอยู่กับพวกผช.ห้องนี้แล้ว แต่ก็จะพยายามอดทนเพราะว่าก็ใกล้จบแล้วค่ะ กระทู้เขียนเพื่อระบายล้วนๆ และขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ค่ะว่าถ้าเราต้องโดนด่าแบบนี้จะทำยังไงดีให้ไม่เครียด ไม่ร้องไห้ ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่