[CR] จะสั่งสาหร่าย แต่ทำไม? ได้เม็ดมะม่วงหิมพานต์มาแทน

เพี้ยนแว๊น ห่างหายจากการรีวิวไปนาน ไม่ใช่เพราะเลือดกรุ๊ป บี และไม่ได้ไปเล่นกับไฟแต่อย่างใด แฮร่!!!
กระทู้นี้ของมะเหมียวนุ่มฟู ก็ยังเป็นของกินอีกเช่นเคย! 
เพี้ยนไม่อยากจะเล่า เรื่องมันมีอยู่ว่า จากกระทู้แรกที่มะเหมียวเขียนเกี่ยวกับสาหร่าย ชอบทานสาหร่ายมากๆ เลยเข้าไปสั่งในแอพตามปกติ ก็เลยได้เจอสินค้าแบบใหม่แบบสับของเค้า นั่นก็คืออออ "เม็ดมะม่วงหิมพานต์อบ ออแกนิค" นั่นเองค่า

จากที่ไปสืบข้อมูลในอากู๋ น้อนเม็ดมะม่วงฯ เนี้ยยย ก็ประโยชน์มากมี ชะนีอย่างมะเหมียว(และคนที่รักสุขภาพ)ควรค่าแก่การทานมากๆ ไม่รอช้า ก็จัดไปเลยสิคะ 2 รสชาติ จบๆ ค่ะ  อ่ะ มาเริ่มเลออออ!

เราสั่งจาก Official ร้านห่อบับเบิ้ลมาดี สภาพไม่บุบสลาย ส่งเร็วด้วย 

เริ่มกันที่แพคเกจ
เป็นกระปุกขวดแก้ว ฝาปิดมิดชิด หุ้มด้วยพลาสติกตรงฝาอีกรอบ เราชอบที่เป็นขวดแก้ว มันดูน่ากิน ดูสะอาด ปลอดภัยต่อผู้บริโภค กินหมดแล้วขวดก็รีไซเคิลได้ มันเริ่ดอยู่นะ! หรือเก็บไว้ใช้ใส่ของจุกจิก ก็แล้วแต่สะดวกค่ะ

เพี้ยนเย้ถึงเวลาชิมกันแล้วค่ะหญิง  เราแบ่งการรีวิวทีล่ะรสชาตินะคะ...

กระปุกที่ 1 ซีลีโกะ เซเลไบโอ (อ่านถูกป่าวว้าาา) "เม็ดมะม่วงหิมพานต์ออแกนิค อบ โรยมะพร้าวกรอบ" ขนาด 85 กรัม (รสนี้เป็นออแกนิคนะ)
รสชาติออกหวานนิดๆ จากมะพร้าว เห็นโรยมะพร้าวมาเต็มเม็ดแบบนี้
แต่ก็ไม่ได้แย่งซีนเม็ดมะม่วงฯเลยนะแก แถมได้ Texture กรุบกรอบ รสนี้แนะนำ 10 10 10 ไปเลยค่ะ! เพี้ยนชอบ

ตัวที่ 2 กับ ซีลีโกะซีเล็ค "เม็ดมะม่วงหิมพานต์อบ โรยสาหร่าย รสทรัฟเฟิล" ขนาด 100 กรัม

แม้รสนี้จะไม่ใช่ออแกนิค แต่เปิดกระปุกมา กลิ่นทรัฟเฟิลแบบตะโกน งัดเข้าที่หน้าเราเลย 55555
รสชาติเข้มข้นดี ระหว่าง สาหร่าย กับ รสทรัฟเฟิล เป็นความนัวร์ ความเฟื่อน ที่แปลก แต่ไม่แย่เลย กินไปกินมากลมกล่อม อร่อยเฉย! เพี้ยนหัวเราะ

***รีวิวความอร่อย เคี้ยวมัน เคี้ยวเพลินตามนี้เลยจ้า***
มะเหมียวเอามาเทกินรวมๆ อร่อยดี แบ่งกินทีล่ะน้อยๆ นะ ไม่ได้กลัวเลี่ยน แต่อิ่มเร็วมาก  

สรุปรีวิว จากมะเหมียว
โรยมะพร้าวกรอบ - ให้ 10/10 คะแนน
โรยสาหร่าย รสทรัฟเฟิล - ให้ 6.5/10 คะแนน

เพี้ยนปักหมุดพิกัดสั่งซื้อตามนี้เลยจ้า...
Lazada : https://s.lazada.co.th/s.iwMwV
Shopee : https://shp.ee/897r4a6

เจ้าคิกคักกระทู้ต่อไป จะรีวิวอะไร ติดตามกันได้เลยฮะ เจ้าคิกคัก
ชื่อสินค้า:   ซีลีโกะ เม็ดมะม่วงหิมพานต์ออแกนิค
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่