ถามความเห็น และหาที่ตรวจความต้อหินหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ไปตรวจตาและเจอว่าจอประสาทตาบาง หมอเลยไปตรวจต้อหิน เป็นเครื่องที่มองเข้าไปในโดมกลมๆ แล้วก็จะมีจุดแสงขึ้นแบบสุ่มๆที่ตำแหน่งต่างๆ แล้วให้กดปุ่มเมื่อเห็นแสง ก็ไปตรวจปีละครั้งหลายปีติดละครับ ไม่เคยเจออะไร แต่ค่าตรวจค่อนข้างแพง เพราะเป็นร.พ.เอกชนที่ใหญ่มาก เลยอยากถามความเห็นว่าถ้าไม่เจออะไรมาหลายปี ควรไปตรวจอีกไหม หรือถ้าเปลี่ยนที่ตรวจพอแนะนำ ร.พ.ได้ไหมครับ ขอราคาย่อมเยาว์ลงมาหน่อย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่