Best Express ทำไมเช็ค และค้นหาพัสดุยากจัง.... ใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง

สวัสดีครับ ตั้งแต่เคยซื้อสินค้าออนไลน์มาระยะเวลาหนึ่ง ไม่เคยได้ใช้บริการค่ายนี้เลย Best Express แต่เห็นหลายสาขาอยู่นะครับ

เคยได้ยิน เห็นสาขาก็ไม่ได้ต่างจาก K, F, JT หรืออื่นๆสักเท่าไหร่ ก่อนส่งผู้ค้าก็แจ้งว่าส่งของเจ้านี้นะครับ ด้วยความที่เคยใช้อื่นๆ มันไม่เคยมีปัญหาอะไร

เกี่ยวกับการติดตาม การติดต่อ CC หรืออื่นๆ ก็ไม่ได้คิดไรมาก จนผ่านไป 1-2 วัน อยากทราบสถานะการส่งของ

จึงได้นำเลขติดตามมาเข้า Google ค้นหาตามลำดับ จนไปถึงหน้าเว็ปที่ให้กรอกเลข ค้นหา

หลังจากกรอกทุกอย่างเรียบร้อย และกดค้นหา ระบบได้นำเราไปสูงหน้าหนึ่งซึ่งมันไม่ควรบังคับเรา ในการทำสมัครสมาชิค

ซึ่งลองทำซ้ำๆ ก็ไปหน้าเดิม ทำไมอ่ะ มีปัญหาอะไรกับการไม่ได้เป็นสมาชิคหรอครับ ไม่ใช่สมาชิค เช็คสถานะสินค้าไม่ได้หรอ

แล้วหลังจากนั้นได้เข้าไปอ่าน Facebook official ก็เช่นกันครับ ปัญหาทุกคนคือเหมือนกัน เช็คไม่ได้ ลำบากมาก ของส่งช้า

หลังจากนั้นผมก็ลองเข้าไปหน้าเว็ป เพื่อ Live chat with CC ซึ่งระบบตอบกลับเป็นภาษาจีนครับ เหอะๆ ระบบหลังบ้านอย่างแย่เลย

แถมลองเอามาแปลแล้ว ตอบกลับมาว่า ตอนนี้มีคนติดต่อเข้ามาเยอะมาก ขอโทษ ห้วนๆเลย ไม่มีการตอบกลับอื่นๆ สแปมข้อความซ้ำๆ เดิมๆ

ใครจะสั่ง หรือส่งสินค้าผ่านเจ้านี้ ก็ต้องยอมรับข้อเสียนี้ให้ได้หน่อยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่