[CR] ไปลองข้าวหน้าทะเลภูเขาไฟแซลมอนและคินเมได ที่ "Hokkaido Restaurant Genshiyaki - Sukhumvit Soi.26"

สวัสดีค่ะ ช่วงสิ้นปีแบบนี้เพื่อนๆก็จะนัดเจอ นัดทานข้าวกันถี่ๆเลย
ครั้งนี้กลุ่มเราอยากทานอาหารญี่ปุ่น ก็นัดกันมาทานที่ร้าน Hokkaido Restaurant Genshiyaki - Sukhumvit Soi.26 
*ร้านอยู่ซอย สุขุมวิท 26  ร้านมีหลายสาขานะคะ อย่าไปผิดสาขาน้า เพื่อนเราดันไปสาขาสีลม เพี้ยนขำหนักมาก*

ที่ร้านมีที่จอดรถเยอะ สามารถจองโต๊ะล่วงหน้าได้ มีทั้งโต๊ะ 6 คนแบบกึ่งๆ Private กับ ห้อง Private 14 คน ชั้น2 ค่ะ โดยให้จองในไลน์ของร้านนะคะ  แอพสะดวกมากค่ะ พนักงานจะมีถามด้วยว่าจะให้จองเมนูภูเขาไฟไว้ก่อนไหม

เริ่มกันที่ตัว Signature ของที่ร้านจะเป็น ข้าวหน้าทะเลภูเขาไฟแซลมอนและคินเมได  ช่วงที่ไปทานมีโปร 390 บาท 10ที่แรกของวันค่ะ หลังจากนั้นจะ 700+ค่ะ ตอนเสิร์ฟ พนักงานจะพ่นไฟโชว์กับโรยข้าวด้วยไข่ปลาแซลมอน 3 ช้อน (แอบเสียใจเชฟญี่ปุ่นไม่อยู่)  จานนี้อร่อยค่ะ

คาโบนาร่า TOP ไข่ปลาแซลมอนกับเนือแซลมอนค่ะ จานนี้จะคลุกในชีสยักษ์ตอนร้อนๆค่ะ จานนี้เราว่าติดหวานไปนิดค่ะ

ข้าวหน้าเนื้อ จานนี้คุ้มค่ะ เนื้อเยอะแบบซ้อนๆมาเลยค่ะ รสชาติดีค่ะ

จานนี้เราให้ TOP เพราะอร่อย เนื้อละลายในปากมากๆ แก้มปลาบุริย่าง มี1ที่ พนักงานเชียร์กันสุดฤทธิ์แล้วอร่อยค่ะ

ซาชิมิ 5 อย่าง  มาตรฐานค่ะ

ซาชิมิแซลมอนค่ะ

หอยนางรมสด

ตับปลาอังกิโมะ พนักงานเชียร์อีกแล้ว 555 สั่งมาลองกินถ้าใครไม่ชอบก็จะไม่ชอบไปเลย 5555 แต่เราชอบนะคะ เหมือนตับไก่เย็นๆ

หอยนางรมทอด อร่อยค่ะ ไม่เคยรู้ว่าเอาไปทอดแล้วอร่อย

ปลาไหลย่าง มาตรฐานค่ะ

ข้าวโพดผัดเนย

ทาโกะวาซาบิ อันนี้เราไม่ชอบเองนะคะ ไม่ชอบกลิ่น

ไก่คาราอาเกะ กับสลัดเต้าหู้ ไม่ได้ทานค่ะ อยู่ฝั่งเพื่อน

ของหวาน พุดดิ้ง อร่อยค่ะ  ไอติมชาเขียว

ชีสเค้ก

ชูโรสค่ะ หน้าตาเหมือนปาท่องโก๋

มีแซลมอนยากิอีกเมนู แต่ถ่ายเป็นวีดีโอเลยไม่มีรูป จะเป็นแซลมอนคลุกแป้งทอดแล้วมาจี่บนหินร้อนค่ะ

สนนราคาตามนี้  ทานกัน7คนค่ะ

ที่จอดรถเยอะ

มีห้อง private สามารถเฮฮาได้ค่ะ

สิ่งที่ชอบ
- จองห้องได้ เสียงดังได้ แอพจองสะดวกดีค่ะ มีเตือนด้วยว่า ต้องออกจากบ้านกี่โมงเพื่อจะถึงร้านตามที่นัด 5555+
- พนักงานดีมากค่ะ มาประจำที่ห้องเลย 1 คน คอยเชียร์เมนูต่างๆ ชวนคุย แนะนำ จัดอาหารถ่ายรูป ถ่ายรูปรวมให้ entertain ดีค่ะ 

สิ่งที่ไม่ค่อยชอบ
- เมนูที่มีข้าว วันที่ไปข้าวแอบแฉะไปหน่อยค่ะ (น่าจะเฉพาะวันที่ไปค่ะ)

จบการรีวิวเท่านี้นะคะ  สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆทุกท่านค่า ^ ^
ชื่อสินค้า:   Hokkaido Restaurant Genshiyaki - Sukhumvit Soi.26
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่