อยากให้สามีเลิกกัญชา มีวิธีไหนบ้าง

แฟน ดูดพอตกัญชา เป็นว่าเล่น ดูดแทบจะตลอดเวลา ระยะแรก เขาก็อารมณ์ดีนะ หลังๆ อารมณ์ร้อน เพี้ยน เพ้อเจ้อ หงุดหงิดง่าย มองโลกในแง่ร้ายมากๆ 
บางครั้งก็ทำร้ายตัวเอง ใครพูดไม่เข้าหูอารมณ์ขึ้นง่ายมากๆ เขาเหมือนคนบ้าไปทุกวัน จนพนักงานที่ทำงานด้วยส่ายหัว 
บางทีเรียกพนักงานมาด่า แบบไม่มีเหตุผล และอีกหลายๆอารมณ์ที่แปรปรวน เราอยากให้เขาเลิก แต่เขาบอกว่า ตอนนี้มันถูกกฏหมายแล้ว เสรีแล้ว
เราเถียงเขาไม่ได้ เขาเอาหลักการเรื่องถุกกฏหมายมาพูด เราจะทำยังไงได้บ้าง มีวิธีรักษาแบบไม่ให้เขารู้ตัวมั้ย
เราทุกข์ใจเหลือเกิน ภาพลักษณ์ของเขาเริ่มหายไปจากการเพ้อเจ้อของเขา คนเคารพน้อยลง ที่เหลือส่ายหัวแทน อ่อ แฟนเราทำงานมีตำแหน่งใหญ่โตเลยคะ 
ตอนนี้ทุกคนเรียกเขาว่าคนบ้าแทน ใครมีวิธีช่วยเราได้มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่