เลือกผู้หญิง สองคน ระหว่างคนเก่าที่รักเรายังรัก กับคนใหม่ที่เราก็รักเขาเหมือน เราจะเลือกใครครับ

คนรักเก่า = ผมเคยทำเรื่องไม่ดีกับเธอ(คือการที่นอกใจเขาไปคุยกับคนอื้น)วันหนึ่งเขารู้เราเลยทะเลาะกัน และก็ห่ากันไประยะหนึ่งเหมือนจะเลิกกัน แต่มาวันหนึ่งเขาขอให้กลับคืนดี ซึ่งตอนแรกเราไปขอเขาคืนดี แต่เขาปฏิเสธเราและยกเราให้คนอื้นซึ่งคือคนใหม่ที่เราคุย ผมอยู่กับคนเก่ามานาน มาก แต่ผมตามใจเขาทุกอย่างแต่เขา ไม่เคยตามใจเราเวลามีปัญหา ก็บอกเขาไม่ได้เพราะว่าเขามองว่าเราเอาปัญหาของเราไปให้เขา  แต่จริงๆแล้วผมแค่ต้องการใครสักคนที่ค่อยให้กำลังใจเราสู้กับปัญหาในชีวิตต่างๆแค่นั้น การที่เขามาขอคืนดีเขารับปากเราว่าเขาจะรับฟังปัญหาของเราและตามใจเรา 
คนรักใหม่= ระหว่างทะเลาะกับคนเก่า เราก็มีคนใหม่ที่เขาเข้ามาค่อยช่วยเหลือเราทางสภาพจิตใจ ค่อยให้กำลังใจ จนเราดีขึ้น แต่เขาก็เคราพการตัดสิ้นใจของเราเสมอ ไม่ว่าเรื่องอะไร   และรักในสิ่งเราเป็นได้ 
ผมเลยอยากถามทุกคนว่ามีความคิดเห็นอย่างไรครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่