ขอความรู้เกี่ยวกับ Gmap ในการนำทาง

คือปกติ ผมใช้ Gmap ตลอดในการเดินทาง ทั้งทางที่รู้จักและ ไม่รู้จัก ไม่หลง ไม่อ้อม ไม่พาไปทางเปรี่ยว ลูกรัง /แต่ผมแชร์โลให้คนอื่น ทำไมมันพาไปทางลูกรัง ทางแปลกๆ เช็คโทรศัพท์คนที่ผมแชร์ให้ดู การตั้งค่าอะไรก็เหมือนกับเครื่องผม (ลองดูใหม่  ผมลองเอาโทรศัพท์ ที่ลง Gmail ใหม่ ลองนำทางดู  แม่เจ้า  มิน่าทำไม่มีข่าว พาหลง พาไปทางเล็กแคบ น้ำท่วมทาง)  แต่พอเอา บช. Gmail ที่ผมใช้อยู่ประจำ ใน Gmap มันบอกทางนั้น มีน้ำท่วม และมันพาไปทางหลัก  งงงงงง
(การตั้งค่า เหมือนกันหมด) ถ้าใช้แผนที่นำทางตัวอื่นมันก็ไม่อัพเดทเท่า หรืออัพเดทแต่อาจเสียเงินเพิ่ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่