เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ร้องเรียน Flash Express เปลี่ยนเวลารับพัสดุเอง โดยที่พนักงานไม่โทรติดต่อ

ผมไม่รู้จะแจ้งช่องทางไหนแล้ว เพราะโทรเข้า Call Center ก็มีแต่ให้รอสาย แจ้งเรื่องร้องเรียนใน App ก็โยนให้ไปติดต่อช่องทาง แชท ที่มีแต่บอท เรื่องมันมีอยุ่ว่า
เมื่อวานนี้ผมรอพัสดุจากทางร้านที่สั่งของที่ซื้อกันประจำอยู่แล้วส่งเข้ามา แอพจาก Flash แจ้ง ผมเปลี่ยนแปลงเวลารับ ทั้ง ๆ ที่ผมรอรับของอยู่บ้านทั้งวัน ไม่มีการโทรเข้าอะไรใดๆ  ทั้งสิ้น โดยในรายละเอียดของแอพแจ้งว่า พนักงาน โทรเข้า 2 วินาที รับสายสนทนา 7 วินาที ทั้งๆ ที่ผมไม่ได้รับการติดต่อจากพนักงานส่งของจาก Flash เลย จากนั้นระบบแจ้งว่า ส่งของกลับเข้าคลัง ผมจึงโทรไปเบอร์ พนักงานส่งตามที่แอพแจ้ง ก็ตัดสาย โทรเข้าสายด่วนคลังในแอพก็ตัดสาย แจ้งร้องเรียนไปก็ได้คำตอบแค่บอทตอบ โยนไป โยนมา มาถึงวันนี้ สถานะในแอพยังไม่มีการจ่ายพัสดุเพือส่งเลย แบบนี้ผมต้องยังไงครับ ของจำเป็นต้องใช้ด้วย และแจ้งข้อมูลเท็จแบบนี้ มันถูกต้องเหรอครับ ไม่มีการติดต่อจากพนักงานส่งเลย แต่แจ้งว่าโทรหาผมแล้ว และเปลี่ยนเวลาเองแบบนี้มันถูกต้องไหม Flash ให้คำตอบผมยังไม่ได้เลย #flashexpress
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่