เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

น้องหมาหายใจแรง

กระทู้คำถาม
เมื่อ4วันที่แล้วหมาไปทุ่งนาค่ะ ไปวิ่งเล่นทั้งวันตากแดดตลอด พอวันถัดมา มีอาการซึม ไม่ยอมกินข้าว ไม่อยากเดิน มีแต่จะนอน หายใจแรง ร้องไห้ในลำคอตลอดเวลา จนมาวันนี้น้องก็ยังมีอาการหายใจแรงเหมือนเดิม กินข้าวได้นิดหน่อย เวลาลูบตัวก็จะมีเสียงในลำคอ แต่เราไม่แน่ใจว่าน้องแค่เป็นไข้ หรือเป็นอะไรมากกว่านี้อ่ะค่ะ หมาเราเป็นตัวเมียนะคะ อายุ4ขวบแล้ว ควรทำยังไงดีคะ เราสงสารน้องมากๆเลย โทรไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็บอกแค่ว่าน้องคงเป็นไข้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่