จบม.6จะออกมาใช้ชีวิตคนเดียว มีไรอยากจะบอกน้องมั้ยคะ🥹

สวัสดีค่ะ หนูจะจบม.6แล้ว อยากถามว่า การออกมาใช้ชีวิตคนเดียว หางานทำเช่น ร้านสุกี้ ร้านกาแฟ พนักงานเสิร์ฟ ทำงานวันละ6-8ชม. อะไรแบบนี้ค่ะ เช่าห้องถูกๆอยู่ก่อน ค่อยๆเป็นค่อยๆไป คือว่าาา ในความคิดหนูคือมันดูไม่เหนื่อย เลยจะมาถามว่ามันง่ายแบบนั้นจริงๆหรอคะ จะเหนื่อยมากน้อยแค่ไหน ขอถามประสบการณ์ของพี่ๆทีค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่