เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เป็นคนอ้วนดำ คอดำ มีวิธีไหนบ้างที่พอจะลดความอ้วนลงมาหน่อยได้ไหมค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนเด็กเป็นคนไม่อ้วน คือผอมแต่ดำพอขึ้นชั้นป.4
ก็กินขนมนมเนยมาตลอดน้ำอัดลม5ขวด ก็เลยอ้วนถาวรลดไม่ได้จากนั้นก็อ้วนจนอายุได้20ปี ก็เลยหาชุดใส่ยาก เวลาใส่มองตัวเองในกระจก แล้วมันไม่คือนะคะ ทั้งอ้วน คอดำ เพราะน้ำหนักเยอะ ด้วย ก็เลยอยากหาวิธีคุมน้ำหนัก ที่ไม่ลำบากตัวเองเกินไป ช่วยเเนะนำให้หน่อยค่ะ ว่าพี่ๆวิธีกันยังไงบ้าง😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่