เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อินเตอร์เน็ต AIS Fiber แบบนี้ โดนหลอกรึเปล่าคะ

ก่อนอื่นเลยคือมีพนักงานหรือคนที่เดินมาแจกใบปลิว (ไม่แน่ใจ) ยื่นใบปลิวให้แล้วบอกสนใจติดตั้งเน็ต AIS Fiber ไหมคะ ใช้ฟรี 2 เดือน ต่อไปเดือนละ 199 บาท ระยะเวลา 2 ปี (ลืมถ่ายใบปลิวเก็บไว้)
ใช้ไปเดือนแรกมีข้อความบิลส่งมา 219 บาท เราก็เอะใจว่าฟรี 2 เดือนทำไมบิลมาเร็วจัง ทักไปถามน้องพนักงานที่ดูแลก็บอกพี่ไม่ต้องจ่ายค่ะ บริษัทจะจ่ายให้ เราก็เลยไม่จ่าย
พอเดือนที่สองมีบิลมาอีก เป็นบอดเพิ่มไปอีก 400 กว่าบาท ก็ทีกไปถามน้องเขาอีก น้องพนักงานก็ตอบกลับมาว่าฟรี 1 เดือนนะคะ พี่จ่ายเฉพาะของเดือนที่2 ค่ะ เราก็จ่ายไป พอเดือนที่ 3 บิลส่งทบมาอีก ก็ยังไม่หักที่บอกว่าฟรี เราก็จจ่ายเฉพาะเดือนที่มีบิลมา ทักน้องพนักงานไปก็เงียบกริบ แบบนี้โดนหลอกให้ติดตั้งเน็ตรึเปล่า บอกว่าฟรีกลับไม่ฟรี **
ขอสอบถามAIS หน่อยค่ะ แบบนี้ต้องจ่ายตามบิลรึเปล่าคะ เพราะตอนแรกบอกฟรี 2 เดือน ติดตั้งไปแล้วบอกฟรี 1 เดือน แต่ยังหักค่าบริการเท่าเดิมอยู่เลย ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่