ใครพอจะรู้เรื่องการคืนรถไป13ปีแล้วแต่ยังโดนทวงถามเงินส่วนต่างบ้างค่ะ

ใครเคยโดนบ้างคะแล้วจัดการยังไงกับเรื่องนี้รถก็ไม่ได้แถมยังต้องมาเสียเงินให้ไฟแนนซ์อีกหรอ แล้วอายุความกี่ปีถึงจะหมดเรื่องนี้ ตอนเอารถคืนบริษัทเราถามย้ำแล้วนะคะว่าเสียค่าอะไรเพิ่มมั้ย เค้าบอกไม่มี เราย้ำถามอีกทีว่าแน่ใจว่าจะไม่มีเอกสารทวงตามทีหลังอีกนะคะเค้าบอกไม่มีแต่สุดท้ายเอกสารทวงตามมาถึงบ้าน ตามด้วยเอกสารการฟ้องร้องศาลเราก็เลยเฉยๆ จนผ่านมา13ปี ก็กลับมาทวงถามอีกครั้ง เครียดมากตอนนี้แถมตัวเองเป็นซึมเศร้าไม่มีรายได้อะไรมากด้วย ส่งให้เลี้ยงลูกหมดตัวคนเดียวเครียดมาก😔🙏 วอนผู้รู้ช่วยบอกทีค่ะว่าควรทำยังไง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่