เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อายุ25แล้วแต่แม่ไม่ให้ไปเที่ยวกับแฟนสองคน

ตามหัวข้อเลยครับ ผมอายุ25ปี ทำงานแล้ว ปัจจุบันมีแฟนที่เรียนสายหมอคนนึงอยู่ในกทม เหมือนกัน อายุเท่ากัน ทั้งผมและเขาทำงานกันเเล้วทั้งคู่ แต่แม่ผมเขาไม่โอเคเลยถ้าผมจะไปเที่ยวกับเขา ที่ต้องไตจว แล้วค้างคืน เช่น ภูเขา ทะเล ทั้งๆที่ผมก้คิดว่าเราก้โตแล้ว ละทั้งผมเเละเขาก้ไม่เคยทำเรื่องเสียหาย เราให้เกียรติกัน เราตกลงกันแล้วว่ายังไม่อยากมีอะไรกันเพราะทั้งเขาและผมก้ยังอยากเรียนต่อในสายของตัวเอง อยากเรียนต่อ อยากทำงานก่อน แม่แฟนผม เขาก้ไม่ติดอะไรถ้าผมจะพาลูกเขาไปตจว เพราะผมเองก้เคยไปหาเขาบ่อยๆ เลยอยากปรึกษาว่า จะทำยังไงให้แม่เราเค้าไว้ใจและเชื่อใจเราดี ว่าเราไม่จะไม่ทำเรื่องเสียหาย ไม่ทำให้เค้าเสียใจ เราเเค่อยากไปเที่ยวกับแฟนบ้างแค่นั้น ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่