ตั้งใจจะไปตจว.กับแฟน แต่ที่บ้านตามไปด้วย ทำยังไงดี

ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ จขกท.อายุเกิน25 แล้ว มีงานทำมั่นคง เงินเดือนพอสมควร แฟนเช่นกัน คบกันมาจะ2ปีแล้วค่ะ เคยพาไปกินข้าวกับที่บ้าน พาไปเจอตลอด ทีนี้ก่อนหน้านี้เคยจะไปเที่ยวตจว.กับแก๊งเพื่อนสาว แต่พาแฟนไปด้วย ที่บ้านก็มาดราม่าใหญ่โต รอบนี้จะไปเที่ยวตจว.กับแฟนสองคน บอกที่บ้านไว้ก่อนแล้ว แต่เค้าก็ไม่ได้ต่อว่าอะไร เลยจองที่พัก จองตั๋วเครื่องบินไปแล้วค่ะ ที่บ้านมาถามซ้ำว่าจะไปวันไหน แล้วสักพักมาบอกว่า ขอไปด้วยนะ อยากไปเที่ยว😭 พยายามบอกไปตรงๆแล้วว่าขอไปสองคนได้มั้ย คือไม่ใช่อะไรนะคะบางทีคบกันมานานก็อยากไปเที่ยวกับแฟนที่อื่นนอกกรุงเทพบ้าง ใช้เวลาด้วยกันหลายๆวัน ไปเที่ยวขับรถด้วยกัน แต่อยู่ดีๆมีคนมาเพิ่มเฉยเลยทั้งๆที่จะไปเดทกัน แล้วเป็นคนอายุคนละรุ่นอีก ก็เลยเฟลมากเพราะกลัวจะไม่สนุกเหมือนที่คิดไว้ แล้วเพื่อนอายุเท่ากันก็ไปเที่ยวตจว.กับแฟนหลายคนมากๆ บางคนแต่งงานแล้วก็มีค่ะ เข้าใจว่าเป็นห่วงแต่เราก็โตพอสมควร รับผิดชอบตัวเองได้ เลยอยากขอความคิดเห็นได้ไหมคะว่ามีวิธีไหนที่จะพออธิบาย asian parents ให้เข้าใจได้บ้างไหมคะ จะได้ไม่ต้องทะเลาะกันทั้งสองฝ่าย แล้วเราก็อยากไปเที่ยวกับแฟนสองคนจริงๆค่ะ หรืออย่างน้อยไปกับเพื่อนอายุเดียวกันก็ยังดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่