เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ประกัน MRTA กรณี Refinance บ้าน

กู้สินเชื่อซื้อบ้าน(กับ ธอส) และทำประกันไว้(อาคเนย์) (คุ้มครอง 15 ปี) ตอนนี้ครบ 3 ปีแล้ว กำลังจะ Refinance ไปแบงค์อื่น(แบงค์สีฟ้า)
ได้สอบถามเจ้าหน้าที่ว่าเปลี่ยนผู้รับผลประโยชน์เป็นแบงค์อื่นได้มั้ย ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าไม่ได้ ในกรณีที่ไม่ต้องการเวนคืน ให้ถือต่อไปได้เพราะคุ้มครองถึง 15 ปี และไม่ต้องแจ้งเปลี่ยนอะไรเลย
ผมก็เลย งง เนื่องจากหาข้อมูลและอ่านตามเวปต่างๆคือ ต้องเปลี่ยนผู้รับผลประโยชน์เป็นแบงค์ใหม่ที่เราจะไปยื่นกู้

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่