Toyota C-HR 2018 มือสอง หรือ new Honda City Turbo ดีคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ อยากขอความคิดเห็นเพื่อนในการเปรียบเทียบซื้อระหว่าง

1 Toyota C-HR 1.8 hybrid 2018 มือสอง 
วิ่งไป 118,000 KM 
ราคาประมาณ 690,000 
สภาพรถสวย ทุกอย่างปกติ ไม่เคยชนหนัก ตกน้ำหรือคว่ำ

2 Honda City Turbo 1.0 ออกใหม่

โดยส่วนตัว ขับเเต่รถซีดานมาตลอด อยากได้รูปทรงเเบบ SUV มากเเละถูกใจ C HR เเต่งบไปไม่ถึงตัวใหม่
ก็เลยดูมือสองจาก เต้นส์รถเเถวบ้านที่ไว้ใจได้ เเต่เป็นกังวลเรื่อง การดูเเล hybrid เเละค่า maintenance ต่างๆ
เนื่องจากมีความรู้เรื่องรถยนต์ไม่เยอะมาก เเละ ผู้หญิงขับคนเดียว ไปกลับ ออฟฟิต วันละประมาณ 50 KM(รวมไปกลับ)
มีออกต่างจังหวัดเดือนละครั้งเเต่ไม่ไกลมาก เเค่ กทม เเละ ปริมณฑล งบตอนนี้ตั้งไว้ ไม่เกิน 690,000 

เพื่อนๆ ทีความเห็นว่าอย่างไรบ้างคะ เเชร์หรือเเนะนำได้ค่ะ เพราะพยายามคิดมาหลายอาทิตย์เเล้ว
เลือกไม่ถูกซักที ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่