เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

กล้อง Canon มือสองรุ่นไหนดี

กระทู้คำถาม
ปกติผมใช้ canon 650D กับเลนส์ 50 mm f1.8 กับ 75-300 mm เน้นถ่ายภาพนิ่ง ภาพบุคคล ภาพสัตว์  กล้องที่ใช้อยู่เริ่มจะไม่ไหวเเล้ว ผมเลยอยากจะหาซื้อกล้องมือสองที่ใช้งานได้ยาวๆ สามารถรับงานที่ต้องถ่ายในที่เเสงน้อย เเบตอึดๆ กล้องทนน้ำทนฝนหน่อย เน้นสายลุย ในงบ 20000-30000หน่อยอ่ะครับ ช่วยเเนะนำว่าควรซื้อรุ่นไหนมาใช้ดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่