เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เรียนสายอาชีพเป็นครูได้ไหม?

ขอแทนตัวเองว่า"เทียน"นะคะ

คืออีกไม่กี่เดือนเทียนก็จะเรียนจบม.3แล้วค่ะ  ชอบสายอาชีพมาก แต่กลัวว่าจะไปเป็นครูไม่ได้ ส่วนตัวเทียนไม่ได้เรียนเก่งอ่ะไรขนาดนั้นค่ะ แต่เทียนเก่งภาษาเลยอยากจะเป็นครูสอนภาษาค่ะ

คำถามคือ 1.สายอาชีพต่อครูได้ไหม 2.ถ้าต่อได้ต้องแผนกไหน 3.ถ้าเรียนจบแล้วต้องต่อสาขาไหนถึงจะได้เป็นครูภาษาคะ?

ตัวเทียนไม่สนใจเรื่องอนาคตตัวเองเลยค่ะ ตอนแรกว่าจะเรียนให้จบๆไป แต่พึ่งมาสนใจของแบบนี้ตอนไกล้จะเรียนจบมันก็กระไรอยู่
ขอความกรุณามาตอบหน่อยนะคะ🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่