ทำไมเขามองสายอาชีพกันไม่ดีคะ

ก็คือเรากำลังจบม.3เกรดเราก็ค่อนข้างดี3:50++แล้วตั้งใจจะเรียนบัญชีสายอาชีพอาชีวะปวช.ไปเลยที่บ้านก็สนับสนุนแบบนี้มีคนที่บ้านจบบัญชีมาทำงานบริษัทตัวเองเขาก็แนะนำเรามาแบบนี้แต่พวกเพื่อนๆในกลุ่มและในห้อง ครูเขาก็ไม่คัดคานเรามากแบบว่ามันไม่ดีอย่างนู้นอย่างนี้กลังเราจะเสียคนทั้งๆเราตั้งใจจะเลือกสายนี้อยู่แล้วและมันก็ตรงกับสายงานเราในอนาคตเราหนักใจมากเลยว่าเราคิดถูกมั้ยที่ต่อ(เรายื่นโควต้าเข้านะจ่ายค่าเทอมค่าอะไรต่าง5000++หมดแล้วถ้าเปลี่ยนใจเขาก็ไม่คืนเงินด้วย)แต่เราก็ตั้งใจจะเรียนปวช.3ปี ปวส.2ปี แล้วก็ทำงานส่งตัวเองเรียนปริญญาตรีเพื่อนๆมีคำแนะนำบ้างมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่