เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีใครเคยเป็นไทรอยด์ต่ำบ้างคะ?

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะคะว่าเราเคยเป็นไทรอยด์เป็นพิษมาก่อนเมื่อ7ปีที่แล้ว รักษาด้วยการกินยาแต่ไม่ต่อเนื่องเพราะย้ายที่อยู่บ่อยทำให้รักษาไม่ต่อเนื่องกินยาครั้งสุดท้าย4เม็ดเช้าเย็นและยาเม็ดสีชมพูช่วยใจสั่นอีก1เม็ดเช้าเย็นช่วงนั้นผอมค่ะน้ำหนักจะอยู่แค่49-52ไม่เคยเกินนี้ จนปีนี้หลังคลอดลูกคนเล็กได้3เดือน อยู่ๆเริ่มอ้วนขึ้นทั้งๆที่กินแบบเดิม หนังตาบวมมากเหมือนทำตา2ชั้น ตัวบวมแบบจะแตกเลยค่ะเหนื่อยง่าย ขี้เกียด จนไปหาหมอเพื่อตรวจโรคให้แน่ชัด ค่าไตปกติ  แต่ไทรอยด์เราต่ำค่ะ  เราแจ้งหมอไปว่าก่อนหน้านี้เป็นแบบเป็นพิษค่ะ หมอเลยให้ยาเพิ่มฮอร์โมนไทรอยด์มาสิ่งแรกคือกินไปแล้วคอแห้ง+กินข้าวแทบไม่ได้เลยค่ะน้ำหนัก72ลดเหลือ67 แต่ก็คงที่แบบนี้มา5เดือนแล้ว อยากสอบถามว่าใครเคยเป็นไทรอยด์ต่ำลดน้ำหนักกับแบบไหนคะ เราอยากกลับไปผอมแบบเดิมค่ะ ถ้าทำif+ออกกำลังกายมีสิทธิ์จะผอมมั้ยคะเพื่อนๆช่วยแชร์หน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่