เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

Kerry ไม่ส่งสินค้าให้ตามกำหนด

เรื่องก็คือสั่งของใน Shopee ไปวันที่ 11 พ.ย 65 โดยการชำระเงินแล้ว และทางร้านได้ส่งของออกมาแล้ว และกำหนดต้องได้รับของคือ 13 พ.ย. 65 แต่ระบบขึ้นว่านำส่งพัสดุไม่สำเร็จและเลื่อนเป็นวันที่ 15 พ.ย 65 แต่พอถึงวันที่ 15 ระบบก็ยังขึ้นว่าส่งพัสดุไม่สำเร็จอีก บอกว่าบ้าน/ออฟฟิศปิด ทั้งๆที่ไม่มีการติดต่อมาจากขนส่ง Kerry เลยทำไมปัดความรับผิดชอบให้ลูกค้าผิด และวันที่ 17 พ.ย 65 ได้โทรเข้าคอลเซ็นเตอร์ก็แจ้งว่าจะรีบจัดส่งและติดต่อกลับมา และวันนี้ 18 พ.ย 65 ก็ไม่มีใครติดต่อกลับมา แบบนี้ต้องร้องเรียนที่ใครคะ เพราะเงินก็จ่ายไปแล้ว รอจนครบสัปดาห์จนไม่อยากได้ของแล้วจะขอคืนของร้านก็แจ้งว่าคืนไม่ได้เพราะของส่งออกไปแล้ว และร้านให้ข้อเสนอมาอีกอย่างคือตีของกลับตอนของมาส่ง ซึ่งไม่รู้เลยว่าจะได้ของตอนไหน 3,000 กว่าบาทนี่จะได้คืนไหมคะ แบบนี้Kerry รับผิดชอบไหม หรือถ้าต้องไปแจ้งความจะได้ไหมคะ

ขอความคิดเห็นจสกเพื่อนๆ พี่ๆหน่อยนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
Kerry Express Thailand Official สวัสดีค่ะ คุณสมาชิกหมายเลข 5062937

หากคุณลูกค้าต้องการให้แอดมินช่วยเหลือ หรือตรวจสอบพัสดุรายการดังกล่าวเพิ่มเติม  สามารถแจ้งข้อมูลหมายเลขพัสดุเข้ามาในช่องทางหลังไมค์ เพื่อแอดมินตรวจสอบในระบบให้อีกครั้งค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่