เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ความรักที่แตกต่าง แตกต่างจริงหรือ

สวัสดีค่ะ  อยากสอบถามชาวพันทิปค่ะ  พอดีเราทำงานในโรงเรียนเป็นเจ้าหน้าที่ วันดีคืนดี  ก็มีครูมาชอบและขอจีบค่ะ  อายุห่างกันราว10ปีเลยนะคะ  ดูๆไปเขาก็ไม่ได้มีพิษมีภัยอะไรก็โอเค ถือเป็นคนดีเลย  แต่พอที่ทำงานรู้ว่ามีครูมาจีบงี้ มีคนที่ไม่เห็นด้วยเหมือนไม่อยากให้เราคบกัน  เรางงว่าทำไมถึงไม่อยากให้คบขนาดนั้น  หรือเพราะแค่คิดว่าเราไม่ใช่ครูเหมือนเขา คนละระดับกันหรอคะ หรือเพราะอะไร 

ขอคำปรึกษาเรื่องแรกคือทำไมถึงมีคนไม่เห็นด้วยไม่อยากให้เราคบคะ  
2. เราควรเปิดใจลองคุยดูไหม แต่ก็แอบหวั่นอยู่นะคะ ว่าเขาเป็นครู มีโอกาสเลือกได้มากกว่าเรา เราก็งงว่าหลอกเล่นๆรึป่าวหรือจริงจัง เพราะเราก็ไม่ใช่คนสวยอะไร (ธรรมดาเกินจะธรรมดาคนนึงเลยค่ะ) หรือว่าลองสักตั้งดีคะ

3.แล้วถ้าลองคุยจริง  จะมีผลเสียอะไรไหม เพราะทำงานที่เดียวกันกลัวคนว่าให้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่