อาหารเสริมวิตามินซีแอลกลูต้าแบบชง คอลลาเจนแบบชง

วิตามินอาหารเสริม ที่เจ้าของแบรนด์ออกมาไลฟ์ขายตามแอพชื่อดัง เคยคิดอยากลองทาน แต่ด้วยความที่ไม่ตกเป็นทาสการตลาดง่ายๆ เราว่าทานนานๆหรือทานบ่อยๆ ไตเสื่อมนะคะ เพราะมันต้องย่อยสารที่ผสมในอาหารเสริมทำงานหนักมาก กว่าจะย่อยขับออกจนหมด หรือย่อยไม่หมดก็ตกค้างในร่างกายน่ะค่ะ เราไปเจอคลิปนึงในtt คนที่ป่วยภาวะไตวายเขามาแชร์ข้อมูลตัวเองค่ะ ว่าตัวเขาทานของพวกนี้นานพอควร จนไปตรวจร่างกายพบว่าค่าไตต่ำสุด จนเกือบจะไตวายแล้วค่ะ

มีใครทานจนเกิดภาวะนี้บ้างไหมคะ อยากให้มาแชร์ให้ฟัง และแนะนำคนทั่วไปให้เลิกกินหน่อยค่ะ เราสงสารคนเหล่านั้นมาก ที่กินแต่สารเคมีเข้าร่างกาย แล้วไม่ออกกำลังกายกันเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่