รถมอเตอร์ไซค์ขนาด 300 CC รุ่นไหนที่เหมาะในการขนของและวิ่งทางไกลครับ?

กระทู้คำถาม
พี่ที่รู้จักคนหนึ่งเขาเป็นช่างซ่อมจักรเย็บผ้า แล้วกำลังมองหารถมอเตอร์ไซค์ขนาด 300 CC  มือสองเอาไว้วิ่งไปซ่อมจักรให้ลูกค้า เขาเป็นคนน้ำหนักค่อนข้างเยอะ ประมาณ 100 นิดๆครับแล้วก็จะเอาไว้ขนหัวจักรเย็บผ้าด้วยเลยอยากได้รถที่มันใหญ่หน่อยนะครับ ที่ไม่ใช่รถยนต์เพราะสู้ค่าน้ำมันไม่ไหว เพราะวันๆหนึ่งนอาจจะได้วิ่งราวๆ 150 ถึง 300กิโลขึ้นไป ป.ล  นอกจาก 300 CC  แล้วแนะนำขนาดอื่นๆก็ได้นะครับแต่ขอเป็นมือสองราคาไม่สูงมาก เพราะแกจะเอาไปดัดแปลงให้มันบรรทุกของได้มากขึ้น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่