เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รถมอเตอร์ไซค์ขนาด 300 CC รุ่นไหนที่เหมาะในการขนของและวิ่งทางไกลครับ?

กระทู้คำถาม
พี่ที่รู้จักคนหนึ่งเขาเป็นช่างซ่อมจักรเย็บผ้า แล้วกำลังมองหารถมอเตอร์ไซค์ขนาด 300 CC  มือสองเอาไว้วิ่งไปซ่อมจักรให้ลูกค้า เขาเป็นคนน้ำหนักค่อนข้างเยอะ ประมาณ 100 นิดๆครับแล้วก็จะเอาไว้ขนหัวจักรเย็บผ้าด้วยเลยอยากได้รถที่มันใหญ่หน่อยนะครับ ที่ไม่ใช่รถยนต์เพราะสู้ค่าน้ำมันไม่ไหว เพราะวันๆหนึ่งนอาจจะได้วิ่งราวๆ 150 ถึง 300กิโลขึ้นไป ป.ล  นอกจาก 300 CC  แล้วแนะนำขนาดอื่นๆก็ได้นะครับแต่ขอเป็นมือสองราคาไม่สูงมาก เพราะแกจะเอาไปดัดแปลงให้มันบรรทุกของได้มากขึ้น

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ดูๆ รถมือสองราคาถูก ทนๆอึดๆ  ไปฮอนด้า cb300 เลย ......
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่