เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

พาพ่อแม่ไปเที่ยวญี่ปุ่นครั้งแรก เลือกโตเกียว TOKYO หรือโอซาก้า OSAKA ดีคะ

พ่อกับแม่อายุ 50 กว่าๆ กับ 60 ค่ะ
อยากเที่ยวแบบสบายๆ ไม่ให้ท่านเดินเหนื่อยมากเกินไป แต่ท่านบอกว่าเดินได้สบายนะคะ XD
แต่ขึ้นชื่อว่าไปญี่ปุ่น จะให้เดินน้อยคงยากค่ะ
เลยอยากไปเมืองที่เดินทางสะดวกสามารถนั่งรถไฟหรือรถประจำทางไปถึงที่เที่ยวได้ค่ะ จะไม่เช่ารถยนต์นะคะ
แพลนไว้ประมาณ 6 วัน 5 คืน จะไปแค่เมืองเดียวพอค่ะ และอยากพักที่เดียวไม่ย้ายโรงแรมค่ะ
ถ้าไปโอซาก้า คิดว่าจะไปเกียวโต ด้วยค่ะ
แต่ถ้าไปโตเกียวไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ค่ะ ที่คิดไว้คือไปดูฟูจิซังค่ะ
รบกวนขอความเห็นทุกๆ คนด้วยนะคะ

ถ้าใครมีสถานที่เที่ยวหรือกิจกรรมแนะนำที่เหมาะกับวัยคุณพ่อคุณแม่ แชร์กันได้เลยนะคะ

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าค่า <3
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่