ขอคำแนะนำการใช้ Pass ต่างๆใน Osaka หน่อยค่ะ

1. ช่วงเช้าไป  Kaiyukan Aquarium แล้วค่อยไป Osaka Castle หลังจากดู Aquarium เสร็จ แล้วไป Pokemon Center (JR Osaka) แล้วถึงกลับที่พักที่ ANA crowne plaza Osaka
ช่วยเลือกหน่อยค่ะว่าจะใช้ Pass อะไรดี
2. จาก Osaka ไป Kyoto โดยไม่ใช้ JR pass ประมาณเท่าไหร่คะ (ยังไม่เปิด JR วันที่ไป) แล้ว Kyoto Bus pass จะไปถึงอูจิมั้ยคะ

แผนการคร่าวๆ
วันที่1
ไปรอบๆโอซาก้า
วันที่ 2
ไปเกียวโตโดยวันนี้ยังไม่เปิด JR Pass: Kyoto imperial palace, ศาลเจ้าฟูชิมิอินาริ วัดคินคะคุจิ วัดคิโยมิสึ
วันที่ 3
ไปอูจิ ตอนบ่ายเข้าโตเกียวไป  Tokyo National Museum
วันที่ 4
ไปนิกโก้ โดยใช้ JR และซื้อ Nikko Heritage Bus pass
วันที่5
ไปฟูจิซัง ฮาโกเน่ นอนพักที่ Kawaguchiko
วันที่6
ตอนเช้าอยู่ฟูจิ ตอนบ่ายไป Hitashi Seaside Park
วันที่7
Disney Land
วันที่ 8
ช๊อปปิ้งที่โตเกียว
วันที่ 9
ช๊อปปิ้งที่โตเกียว และ กลับโอซาก้า
วันที่ 10
Universal Studio
วันที่ 11
โอซาก้าและไปสนามบินตอนดึกๆ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่