เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แอบชอบเจ้าชายน้ำแข็งในวัย 14

ขอเริ่มเรื่องจากสมัยเมื่อยังเรียนอยู่มัธยมช่วงอายุ 14-15 นะคะ ตอนนี้ จขกท อายุ 30 แล้วอาจจะย้อนไปนานหน่อย 55555

ตอนเรียนมัธยมปกติก็จะต้องมีรุ่นพี่ที่เป็นที่นิยมในหมู่สาวๆ จขกท ก็เป็นหนึ่งคนในนั้นที่แอบปลื้มรุ่นพี่ ผช คนนึง
พี่เค้ามีฉายาว่า "เจ้าชายน้ำแข็ง" - อันนี้พูดจริงไม่ได้แต่งนะคะ 55555 พี่เค้าเป็นคนที่เรียบร้อยไม่ค่อยพูดแต่เป็นคนที่นิสัยดีมากๆ

อาจจะสงสัยว่าทำไม จขกท ถึงรู้ว่าพี่เค้านิสัยดี ....
นั้นก็เพราะว่า พี่เค้าเป็นแฟนกับเพื่อนสนิทของ จขกท เองค่ะ แต่ก็รู้จักแค่ผิวเผิน ซึ่งเพื่อนของ จขกท เป็นคนที่มีหน้าตาน่ารักและนิสัยดี ซึ่งก็เหมาะกับพี่เค้ามากๆ ส่วน จขกท เป็นคนที่หน้าตาปกติ ปานกลางไม่ได้มีอะไรโดดเด่น ต่างจากเพื่อนสนิทค่ะ

เค้าทั้งสองคนคบกันได้ประมาณ 2 ปี เพื่อนสนิท จขกท ก็ได้บอกเลิกเพราะเหตุผลว่าจะไปเรียนต่อค่ะ

ขอตัดภาพมาปัจจุบันเลยนะคะ ตอนนี้ จขกท ก็ยังติดตาม FB พี่เค้ามาตลอด และ ก็อยากจะคุยกับเค้า
แต่ก็คิดว่ามันอาจจะดูแปลกๆ ถ้าอยู่ดีดีจะทักไป เลยอยากจะขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆในการเข้าหาพี่เค้าแบบเนียนๆค่ะ 
ส่วนโอกาสที่จะได้เจอพี่เค้านี้คือเป็น 0 เลยค่ะ 555555

เข้าใจว่าอายุ 30 ปีก็น่าจะแก่แล้ว 5555 แต่คนมันเขินยังไงมันก็ยังเขินอยู่ดีค่ะ 
ปล. พี่เค้ายังโสดนะคะ อายุห่างกับ จขกท 1 ปี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่