เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รบกวนสอบถามค่ะ หน้าจอ macbook เป็นรอยคล้ายฟองอากาศเล็กๆ

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามค่ะ 
หน้าจอ Macbook air เพิ่งสังเกตว่ามีรอยคล้ายๆ ฟองอากาศ เป็นจุด เรียงกันเป็นเส้นตรงลงมาประมาณ 4-5 จุดค่ะ
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร 

ตอนแรกคิดว่าเป็นรอยคราบน้ำ ลองเอาผ้าเช็ด + แอลกอฮอล์ เช็ดไม่ออกค่ะ 
ยิ่งจอสะท้อนแสงแดดยิ่งมองชัดค่ะ 

ไม่เคยติดฟิล์มหน้าจอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่