เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อายุ 36 จะเปลี่ยนงานดีมั้ย

เราอายุ 36 ทำงานราชการค่ะ ทำได้ประมาณ 12 ปี คือยิ่งอยู่ก็เหมือนยิ่งแย่ ความรู้สึกไม่ก้าวหน้า เจ้านายก็ไม่ส่งเสริม กลัวลูกน้องได้ดีกว่าตัวเอง เราคนทำงานแต่ก็โดนคนทำเงินให้แซงขั้น ยิ่งนานไปยิ่งรู้สึกแย่ เราเลยอยากเปลี่ยนงาน ช่วงโควิดได้ลองทำงานออนไลน์รู้สึกว่าชอบมาก แต่ต้องนอนดึกเลยเสียสุขภาพไป เราควรจะทำไงดีคะ อายุเยอะแล้ว กว่าจะรู้ตัวเองก็ปาไปเลขสามกว่า จะสมัครงานเอกชนใหม่ก็เอาประสบการณ์อีก จะไปทำงานเมืองนอกก็กลัวจะตัดสินใจพลาด ตอนนี้สอบโทอิคแต่ได้คะแนนไม่เท่าไหร่ พอสมัครสายการบินได้แค่นั้น จะยื่นอะไรได้บ้างคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่