เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

หยิบจับอะไรก็พังทำไงดี

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะคือตอนนี้เรามีปัญหาชีวิตอยู่นั่นก็คือเราชอบหยิบจับอะไรแล้วมันพังตลอดเลยโดยส่วนตัวเราเราก็ว่าตัวเองเป็นคนซุ่มซ่ามอยู่พอสมควรนะคะแต่ว่าเราไม่ได้ตั้งใจที่จะทำมันพังนะ
ยกตัวอย่างเช่นนาฬิกาที่เราพึ่งซื้อมาไม่ถึงชั่วโมงเราก็ทำตัวล็อคมันแตกหักTTแต่เราไม่ได้ตั้งใจนะคะ
หรือไม่ว่าจะเป็นสร้อยทอง4,000กว่าบาทเราใส่แป๊บเดียวเราก็ทำมันขาดตั้ง 4,000 กว่าบาทแนะ༎ຶ_༎ຶ
ขนาดล้างจานเรายังทำแตกไปแล้วหลายใบเลยเลยค่ะ 
นับภาษาอะไรกับขอเงเล่นตอนเด็กแม่ก็เล่าให้ฟังว่าอยู่กับเราได้ไม่ถึงอาทิตย์เลยค่ะเราทำพังหมด
เราเลยอยากรู้ว่าคนที่ประสบปัญหาแบบเรามีวิธีรับมือยังไงบ้างคะช่วยกันหน่อยนะคะ🥲

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่