ปัญหาคลาสสิกครอบครัวผัว กับลูกสะใภ้

ต้องขอเกริ่นก่อนนะคะ ว่าเราคบกับแฟนมา 4 ปี ปีนี้เข้าปีที่5 เพิ่งจะหมั้นกันปีที่แล้ว แฟนเมื่อไม่นานมานี้มีปัญหากับครอบครัวแฟนค่ะ
เริ่มจากเรื่องเล็กๆ มันเริ่มลุกลามมาเป็นเรื่องใหญ่ พ่อเขาและย่าเขาดูถูกเราและครอบครัวเรามากเลยค่ะ หาว่าครอบครัวเราจน มีแต่หนี้(ครอบครัวเราฐานะปานกลาง) ลูกหลานเขาแค่เป็นคู่หมั้นทำไมต้องมาช่วยจ่ายหนี้ให้ด้วย (รถเก๋ง(ซื้อก่อนมีแฟน ผ่อนเองมาตลอดจนปัจจุบัน) และรถไถ (ซื้อตอนหลังหมั้นแล้ว ต้องช่วยกัน) ซึ่งรถไถพ่อแม่เราดูแลให้ค่ะ ไม่เคยเรียกร้องอะไรเลย และเขาก็ให้แฟนเราโอนเงินเดือนทุกบาททุกสตางค์ไปเก็บไว้ที่เขา ควรจะทำยังไงดีคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่