เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สมัครไรเดอร์ Grab

กระทู้คำถาม
คือผมสมัครGrabfood แล้วมันจะมีให้สั่งอุปกรณ์ตอนสมัคร แล้วค่าอุปกรณ์ก็จะมาเก็บผ่านกระเป๋าเครดิตในแอปGrab driverอัตโนมัติ ซึ่งผมเติมเงินเข้ากระเป๋าเครดิตแล้ว แล้วเงินไป 2000?ก็เข้าแล้ว แต่ในแอปก็ยังขึ้นเตือนว่า"กรุณาเติมเงินเพื่อชำระค่าอุปกรณ์และค่าลงทะเบียน" รอนานมากจนเป็นเดือนเกือบ 2เดือนแล้ว แต่ก็ยังขึ้นสถานะเเบเดิม มันเป็นเพราะอะไรครับ
ผมไปอ่านตามกระทู้ในพันทิพ บางก็ว่าโทรไปติดต่อเจ้าหน้าที่ เดียวก็เปิดระบบให้ ผมเลยโทรไปติดต่อปัญหาดังกล่าว แต่ปรากฎว่า เจ้าหน้าที่บอกตอนนี้ปิดรับสมัคร พาดเนอร์ในเขตกรุงเทพ ซึ้งผมสงสัยถ้าจะปิดรับสมัครทำไมปล่อยให้สมัครมาถึงขั้นตอนสุดท้าย ทั้งส่งเอกสารต่างๆ ทั้งอบรมออนไลน์ ทั้งต้องโอนเงินเข้าระบบ ให้มันยุ่งยากทำไม ทำไมไม่ปิดตั้งแต่เริ่มกรอกข้อมูลสมัครไปเลยละ   สุดท้ายเจ้าหน้าที่ส่งลิงค์เอกสารไฟล์ Pdf มาให้ผมดาวโหลด กรอกข้อมูลแจ้งยกเลิกขับกับบริษัท ซึ้งผมงง มาก ผมยังไม่ได้เปิดระบบขับกับบริษัทเลย จะเอาเงินตัวเองคืนเอายากจัง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่