สมัครไรเดอร์ Grab

กระทู้คำถาม
คือผมสมัครGrabfood แล้วมันจะมีให้สั่งอุปกรณ์ตอนสมัคร แล้วค่าอุปกรณ์ก็จะมาเก็บผ่านกระเป๋าเครดิตในแอปGrab driverอัตโนมัติ ซึ่งผมเติมเงินเข้ากระเป๋าเครดิตแล้ว แล้วเงินไป 2000?ก็เข้าแล้ว แต่ในแอปก็ยังขึ้นเตือนว่า"กรุณาเติมเงินเพื่อชำระค่าอุปกรณ์และค่าลงทะเบียน" รอนานมากจนเป็นเดือนเกือบ 2เดือนแล้ว แต่ก็ยังขึ้นสถานะเเบเดิม มันเป็นเพราะอะไรครับ
ผมไปอ่านตามกระทู้ในพันทิพ บางก็ว่าโทรไปติดต่อเจ้าหน้าที่ เดียวก็เปิดระบบให้ ผมเลยโทรไปติดต่อปัญหาดังกล่าว แต่ปรากฎว่า เจ้าหน้าที่บอกตอนนี้ปิดรับสมัคร พาดเนอร์ในเขตกรุงเทพ ซึ้งผมสงสัยถ้าจะปิดรับสมัครทำไมปล่อยให้สมัครมาถึงขั้นตอนสุดท้าย ทั้งส่งเอกสารต่างๆ ทั้งอบรมออนไลน์ ทั้งต้องโอนเงินเข้าระบบ ให้มันยุ่งยากทำไม ทำไมไม่ปิดตั้งแต่เริ่มกรอกข้อมูลสมัครไปเลยละ   สุดท้ายเจ้าหน้าที่ส่งลิงค์เอกสารไฟล์ Pdf มาให้ผมดาวโหลด กรอกข้อมูลแจ้งยกเลิกขับกับบริษัท ซึ้งผมงง มาก ผมยังไม่ได้เปิดระบบขับกับบริษัทเลย จะเอาเงินตัวเองคืนเอายากจัง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่