เมื่อเเฟนบอกว่าแพ้ทางคนใกล้

คือวันนี้อยู่ๆแฟนก็ทักมาขอโทษ แล้วก็บอกเราว่าเขาแพ้คนใกล้ตัว รู้สึกดีกับกับอีกคนในที่ใกล้กัน ด้วยเหตุผลที่ว่าเราไม่ชัดเจนที่ตั้งสถานะหน้าเฟส เหมือนเขาชัดเจนอยู่ฝ่ายเดียว เขาเลยไปคุยกับอีกคนอยากชัดเจนกับคนๆนั้น คือเราแค่รู้สึกว่าเหตุผลมันฟังไม่ขึ้นเลยเเค่เราไม่ไดเตั้งสถานะกันหน้าเฟสเหตุผลเเค่นี้จริงๆหรอ แล้วคือที่คุยกันที่โทรหากันเรียกกันว่าแฟนมันคืออะไร แล้วเราก็ไม่ได้ปิดบังอะไร เพื่อนพี่น้องก็รู้หมดว่าคบกัน แบบเขาได้เเค่ให้เหตุผลว่าอยากชัดเจน แต่ไม่ทันเเล้ว อยากไปชัดกับคนที่คุยด้วย เราก็แบบไม่ได้ทะเลาะรุนแรงกับเขานะพยายามใจเย็นที่สุด บอกขอบคุณด้วยซ้ำที่บอกกันตรงๆ แต่เเค่ไม่เข้าใจ แบบไม่โอเคตรงไหน ไม่สบายใจตรงไหนก็บอกกันตรงๆก็ได้นี่ แล้วก่อนบอกเลิกกันเมื่อคืนยังคุยกันแบบดีๆอยู่เลย แบบคุยเรื่องวันครบรอบ ครบกันวันไหนอะไรยังไง บอกรัก เมื่อคืนยังแซวอยู่เลยว่าเขามีใครหรือเปล่า เขาก็บอกไม่ พอสายๆของวันนี้มาบอกไม่ต้องการกัน มีคนใหม่ รู้สึกกับคนใหม่มากกว่า คือเราหน้าชาเลยค่ะ ไม่รู้จะรู้สึกอะไรก่อนดี ทั้งเสียใจ โกรธ เศร้า เราก็ถามนะคะว่าฝั่งนั้นเขารู้มั้ยว่าเราเป็นแฟนกัน แฟนเราก็บอกว่ารู้ ถามว่าแล้วเคยไปไหนมาไหนด้วยกันมั้ย ก็เคยอีก คือเราไม่รู้จะพูดอะไรเลย มันจุกไปหมด แบบรู้สึกว่าเหตุผลที่ให้มามันไม่ใช่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่