ปวดข้างที่อุด..

เรื่องมีอยู่ว่าหลายเดือน_เราไปอุดฟันที่ผุมาแล้วเดือนนี้มันเริ่มมีอาการ เสียวฟันเวลาดื่มน้ำ,เสียวฟันเวลากินอาหารร้อน,บางครั้งเวลากินอาหารก็จะปวดข้างที่อุด ง่ายๆคือเวลาทำอะไรโดนข้างที่อุดก็จะรู้สึกเสียวฟันไม่ก็ปวดขึ้นมา เรากะจะไปดูใหม่เดือนมกราคม อยากสอบถามก่อนค่ะว่าอันตรายมั้ย เพราะพึ่งเป็น กลัวว่าฟันข้างที่อุดมันแตกทำให้จะแผร่กันผุไปถึงรากฟัน กลัวจริงๆ จะไปคลีนิคไม่ได้เพราะยังไม่มีเวลาว่าง จะได้รักษารากฟันหรือต้องถอนมั้ยคะอาการแบบนี้.. อุดหลายเดือนแต่พึ่งมาเป็นอาการดังกล่าวนี่แหละ.. ขอบคุณล่วงหน้านะคะ🙇🏻‍♀️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่