ผู้ชายเข้าใจยากจริงมั้ย

กระทู้คำถาม
แฟนเราโกรธที่เราไปสังสรรค์กับเพื่อน คือก่อนหน้านี้เราบอกเขาล่วงหน้าไว้สองวันแล้วค่ะ ว่าจะไปดื่มกับเพื่อนหลังสอบเสร็จ (เรียนป.ตรี) เขาก็โอเค พอสอบเสร็จ เราก็ทักไปบอกเขาว่าไปดื่มนะ แล้วเราก็ออกจากห้องเลย ผ่านไปสักครึ่งชั่วโมงเขาเพิ่งมาตอบว่าไม่ให้ไป ซึ่งเราอยู่ร้านแล้ว เพื่อนอยู่ครบ เขาก็เริ่มงอนๆ เราก็บอกว่า จะพยายามไม่เมา สรุป เมา!! (อันนี้ผิดเอง) เราเมาประเภทที่ยังมีสติ เดินไหว ไม่เซ คือเมาแบบรู้ตัว (ที่เมาเพราะมีรุ่นน้อง รุ่นเพื่อนที่รู้จักเขามาดื่มแล้วขอชนแก้ว) เราก็ทักไปบอกเขาว่า เราเริ่มเมานะ ผ่านไปสักพักมีคนมาขอไอจี รุ่นน้องที่ไปด้วยก็บอกไปแล้วว่าเรามีแฟนแล้ว เขาก็คะยั้นคะยอจะเอาไอจี เราก็ให้ไป และให้ไอจีแฟนไปด้วย เราก็ทักไปหาแฟนเลย เล่าหมดทุกอย่าง กลายเป็นว่าโกรธหนักกว่าเดิม หลังจากนั้นเราก็ง้อมาเรื่อยๆ เขาก็ไม่อ่าน ตอบแค่ว่า ตื่นแล้ว ไปเรียนนะ เหมือนเมินข้อความเราไป ซึ่งเราเฟลมาก ปกติก็ง้อไม่เก่งอยู่แล้ว เราเลยให้space เขา ไม่เซ้าซี้ ไม่รัวแชท แต่เหมือนเขาจะยิ่งงอนอีก เราก็ง้อต่อ เขาก็เมินอีก เราก็งง ว่าต้องการอะไรรรรรร ตอนเรางอนเขา เราไม่เคยงี่เง่าใส่เลย ง้อแปปๆก็หาย เราถือว่า เราไม่ชอบอะไรก็ไม่ทำแบบนั้น เราไม่ชอบคนงี่เง่า เราก็ต้อลไม่งี่เง่า วอนคุณผู้ชายมาตอบทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่